Labarai

Sakkwato da Zamfara na cikin musibar rashin tsaro----Bafarawa

Sakkwato da Zamfara na cikin musibar rashin tsaro----Bafarawa

Tsohon Gwamnan Sakkwato Aljaji Attahiru Dalhatu Bafarawa ya bayyana halin da yankin...

Wamakko ya yi ta’azziyar rasuwar jami’an tsaro  a Sokoto

Wamakko ya yi ta’azziyar rasuwar jami’an tsaro  a Sokoto

Haka ma ya jinjinawa Rundunar Sojoji ta Hadarin Daji kan kokarin da suka yi na mayar...

Ba Za Ka Iya Goge Tarihin Saraki ba saƙon Ministar Buhari Ga Gwamnan Kwara

Ba Za Ka Iya Goge Tarihin Saraki ba saƙon Ministar Buhari...

Ƙaramar Ministan Sufuri ta Nijeriya Gbemisola Rukayyat Saraki ƙan wa ga tsohon Gwamnan...

Tambuwal ya yabawa sojojin Nijeriya kan Martanin da suka kaiwa Mahara

Tambuwal ya yabawa sojojin Nijeriya kan Martanin da suka...

Gwamnan Sakkwato Aminu Waziri Tambuwal ya yabawa sojojin Nijeriya kan martanin da...

Kotu ta yanke wa matashi hukuncincin wankewa matan garinsu tufafi tsawon wata 6

Kotu ta yanke wa matashi hukuncincin wankewa matan garinsu...

Kotu ta yanke wa wani matashi hukuncin wanke tufafin matan dukkan garinsu  har tsawon...

Bidiyon Tsiraici: Kotu ta yankwawa ɗan Masahawarci na musamman ga  Gwamna Tambuwal hukunci

Bidiyon Tsiraici: Kotu ta yankwawa ɗan Masahawarci na musamman...

Kotun Majistire ta ɗaya wadda alkali Shu'aibu Ahmad  ke jagoranta ta yankewa  Aminu...

Mahara sun kashe mutum 6 a wani sabon hari a Sokoto

Mahara sun kashe mutum 6 a wani sabon hari a Sokoto

Mahara sun kai wani farmaki a ƙauyen karamar hukumar Tangaza dake Sakkwato sun kashe...

Za a Ƙarfafa Guiwar Matasa A Ɓangaren Noma Da Sana'a a jihar Neja

Za a Ƙarfafa Guiwar Matasa A Ɓangaren Noma Da Sana'a a...

Shugaban na jiha ya cigaba da cewar kungiyarsu a matakin jiha za ta tabbatar dukkanin...

Ƙaramar Hukuma Na Buƙatar Jami'an tsaro cikin gaggawa a jihar Kebbi

Ƙaramar Hukuma Na Buƙatar Jami'an tsaro cikin gaggawa a...

Yanzu haka dai maganar nan da nike daku wasu yankuna ko kauyuka da dama sun gudu...

Tambuwal ya sanya uwayen ƙasa biyu cikin majalaisar Sarkin Musulm

Tambuwal ya sanya uwayen ƙasa biyu cikin majalaisar Sarkin...

Gwaman jihar Sakkwato Aminu Waziri Tambuwal ya aminta da nada uwayen kasa biyu cikin...

Mahara Sun ƙi karɓar kuɗin Fansar Mahaifin Kakakin Majalisar Zamfara

Mahara Sun ƙi karɓar kuɗin Fansar Mahaifin Kakakin Majalisar...

Yan bindiga a jihar Zamfara sun ki karbar kudin fansar da kakakin majalisar jihar...

Ya nemi matarsa ta yi masa sabon aure kafin ya sake ta

Ya nemi matarsa ta yi masa sabon aure kafin ya sake ta

Wata mata mai matsakaicin shekaru, Amina Aminu, a ranar Talata ta gurfanar da mijinta,...

Majalisar dokokin Kano ta bukaci a kori Shugaban hukumar tara haraji

Majalisar dokokin Kano ta bukaci a kori Shugaban hukumar...

A zaman Majalisar na ranar Litinin da ta gabata ta bakin shugabanta Engr Hamisu...

G-L7D4K6V16M