managarciya
‘Yan bindiga sun ƙone shingen jami’an tsaro na Sibil difens da...
A ranar Assabar 'yan bindiga sun kai hari a garin Tsamiya cikin ƙaramar hukumar Bagudo a jihar Kebbi in da suka ƙone shingen bincike...
POLICE DEPLOY TACTICAL TEAMS TO TSAMIYA FOLLOWING TERRORIST ATTACK
The Kebbi State Police Command has deployed tactical personnel to Tsamiya Town following an attack by suspected terrorists in the late hours of 20th...
Yan sanda sun ƙwato shanu 329 da Tumaki 175 da bindigar...
'Yan sandan jihar Zamfara sun yi nasarar ƙwato shanu 329 da Tumaki 175 da bindigar AK47 ɗaya da ƙundun harsashe masu rai guda 15...
Dole ne a yabawa Gwamna Ahmad Aliyu Sokoto kan aiyukkan raya...
Mai baiwa Gwamna shawara kan hanyoyin karkara Malami Muhammad Galadanchi wanda aka fi sani da Bajare ya yabawa Gwamnan Sakkwato kan ƙoƙarin da yake...
Ci-rani da Mutanen Arewa Ke Zuwa Ƙasashen Waje Bauta ce da...
Mutanen Arewacin Nijeriya musamman Hausawa sun yi fice a wurin zuwa ci rani a ƙasashen waje, sun fi yawan zuwa maƙwabta kamar Nijar, Benin,...
KALU COMMISSIONS 10-ROAD NETWORK, HAILS ALIYU’S INFRASTRUCTURE DRIVE IN SOKOTO
The former Governor of Abia State, Senator Orji Uzor Kalu, has commissioned a network of 10 roads constructed by the Ahmed Aliyu-led administration in...
Kotu A Bauchi Ta Umarci DSS Ta Mutunta Umarninta Na Daina...
Daga Khalid Idris Doya.
Babbar kotun Jiha mai zamanta a Bauchi ƙarƙashin jagorancin mai shari’a Aliyu Bin Idris ta gargaɗi hukumar tsaro ta farin kaya...
‘Yan bindiga sun sace Amarya da wasu mutum 9 a Sokoto
Wasu 'yan bindiga sun yi garkuwa da mutum tara, ciki har da wata amarya, a ƙaramar hukumar Goronyo da ke Jihar Sokoto.
Wani mazaunin yankin...
SOKOTO:SENATOR ABIRU INAUGURATES 4.6KM TAKATUKU–DANDAMU RURAL ROAD AS GOV. ALIYU ORDERS...
SOKOTO:SENATOR ABIRU INAUGURATES 4.6KM TAKATUKU–DANDAMU RURAL ROAD AS GOV. ALIYU ORDERS UPGRADE TO ASPHALT STANDARDFrom Muhammad Gazali GarbaSenator Mukhail Adetokunbo Abiru has inaugurated the...
Hisbah ta yi nasarar kama sanannar ‘yar tiktok Nusee Baby a...
Hukumar Hisbah ta Jihar Sokoto ta kama fitacciyar ƴar TikTok ɗin nan, Nusaiba Mustapha wadda aka fi sani da Nusee Baby.
Arewa Updates ta rawaito...










