'Yan Bindiga Sun Yi Garkuwa Da Matafiya 30, Sun Sace Shanu A Nijar
“Muna yin duk abin da mutum ya kamata don tabbatar da kare rayuka da dukiyoyi a yankin da muke kulawa. Ya kara da cewa "Duk abin da muke buƙata daga mazauna yankin shine mahimman bayanan sirri waɗanda za su iya taimaka wa jami'an tsaro da aka tura a duk faɗin jihar kan motsin haruffan haruffa a tsakanin su don ɗaukar matakan tsaro na wajibi," in ji shi.
Daga: Abdul Ɗan Arewa.
Akalla fasinjoji 30 ne rahotanni suka ce pan bindiga sun sace su a kauyen Konar Barau da ke karamar hukumar Rafi a jihar Neja.
Jaridar PUNCH ta samu labarin cewa an sace fasinjojin ne lokacin da ƴan bindigar suka tare motoci uku da suka hada da motar bas mai kujeru 18 da wasu motoci biyu.
Shaidun gani da ido sun ce ƴan bindigar, wadanda ake zargi ƴan fashi ne, da adadi mai yawa da makamai, sun kutsa kan babbar hanyar Zungeru Garun Gabas, inda suka rika harbi ba kakkautawa don tsoratar da mazauna kauyen kafin su sace fasinjojin.
Kwamishinan ƴan sandan jihar, Mista Monday Kuryas, ya tabbatar da sace fasinjoji 13 a wata hira da Kamfanin Dillancin Labaran Najeriya.
Kuryas ya ce da misalin karfe 3:30 na yamma, Jami’in Ƴan Sanda na Zungeru ya ba da rahoton cewa wani Mubarak Idris na kauyen Kwanawa, Jihar Sakkwato, wanda shi ne direban motar mai kujeru 18, ya kai kara a ofishin.
A cewar CP, direban ya ce motarsa, dauke da fasinjoji 18 daga Yauwuri, Jihar Kebbi, akasarin masunta, ta nufi Yenagoa, Jihar Bayelsa, don gudanar da ayyukan kamun kifi.
Ya ce Idris ya ba da rahoton cewa a lokacin da suka yi kakkausar suka a Konar Barau a kan hanyar Tegina zuwa Minna, wadanda ake zargin ƴan bindiga ne sanye da kayan sojoji sun sace fasinjojinsa 13 da yaron motarsa.
Ya ce ƴan bindigar sun kuma kwace direban kimanin N131,500.
Kwamishinan ya ce an fara farautar ƴan bindigar, yayin da ya nemi goyon bayan mazauna yankin, musamman na ƴankunan karkara.
“Muna kira ga mazauna yankin da su ba da sahihan bayanai wadanda za su taimaka wajen kamo barayi a jihar.
“Muna yin duk abin da mutum ya kamata don tabbatar da kare rayuka da dukiyoyi a yankin da muke kulawa.
Ya kara da cewa "Duk abin da muke buƙata daga mazauna yankin shine mahimman bayanan sirri waɗanda za su iya taimaka wa jami'an tsaro da aka tura a duk faɗin jihar kan motsin haruffan haruffa a tsakanin su don ɗaukar matakan tsaro na wajibi," in ji shi.
managarciya