It’s Too Late: You Cannot Buy the North with Token Appointments—ADC

0

The African Democratic Congress (ADC) has described the recent announcement of appointments by President Bola Ahmed Tinubu as a “desperate, cynical attempt to buy...

Muna binciken gwamnonin 18 da ke kan karagar mulki – EFCC

0

Shugaban Hukumar Yaki da Cin Hanci da Rashawa ta Kasa (EFCC), Ola Olukoyede, ya bayyana cewa gwamnonin jihohi 18 masu ci a halin yanzu...

Malami Ya Rasu A Dakin Otel Yana Tsaka Da Yin Sharholiya Da Daliba A Jihar Kogi

0

Dr. Olabode Abimbola Ibikunle ɗaya daga cikin malaman da aka fi sani da "Tsauri" a Jami’ar Kogi dake Anyigba, ya rasu a cikin wani...

Tambuwal Hails Peter Obi at 64, Says He Represents Integrity and Service

0

Senator Aminu Waziri Tambuwal has extended warm birthday wishes to His Excellency, Mr. Peter Gregory Obi, on the occasion of his 64th birthday, describing...

Tinubu ya naɗa ɗan tsohon shugaban ƙasa, IBB a matsayin shugaban Bankin Noma na Ƙasa

0

Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya naɗa Muhammad Babangida, ɗan tsohon shugaban mulkin soja, Ibrahim Badamasi Babangida (IBB), a matsayin Shugaban Bankin Noma na...

ZAMFARA AWARDS CONTACT FOR FENCING OF 40 SECONDARY SCHOOLS—-COMMISSIONER

0

The Zamfara state Government has taken a significant step toward enhancing the security and structural integrity of public educational institutions across the state by...

 ƘADDARA TA: Fita Ta 17

0

 ƘADDARA TA:         Na*Jiddah S Mapi* *Chapter 17*                   ~Fita tayi da bala'in gudu kamar zata...

I Joined ADC to Rescue Nigeria Not Because of Atiku- Kano Politician

0

By Halima Lukman  Alhaji Ibrahim Ali Amin, widely known as Ibrahim Little, a seasoned politician from Kano State, has clarified that his recent shift to...

ƘADDARA TA: Fita Ta 16

0

  ƘADDARA TA:         Na *Jiddah S Mapi* *Chapter 16*                   ~Washe gari ta gama girki zata...

Na cika kashi 85% na alƙawuran da na ɗauka a lokacin yakin neman zabe na – Gwamna Yusuf

0

Gwamna Abba Kabir Yusuf na jihar Kano ya ce gwamnatinsa ta aiwatar da kashi 85 cikin 100 na alkawuran da ta dauka wa al’ummar...