Former Vice President Atiku Abubakar has strongly rejected mounting calls from political leaders and stakeholders in Southern Nigeria urging him to...
Jam’iyyar haɗaka ta ADC ta hayo tawagar lauyoyi 97 domin kalubalantar abin da ta bayyana a matsayin “karar bogi” da ta ke zargin APC...
Haɗin guiwar jami'an tsaro a jihar Kebbi sun samu nasarar kuɓutar da mutane shida da aka yi garkuwa da su da shanu da aka...
ƘADDARA TA:
Na*Jiddah S Mapi*
*Chapter 2*
~Cikin dare kowa na ɗakinshi yana bacci...
Gwamnatocin jihohin Najeriya uku na cikin shirin ko-ta -kwana, sakamakon ƙaruwar fargabar samun ambaliya saboda yiyuwar sakin ruwan madatsar Lagdo ta Kamaru.
BBC Hausa ta...
Sanata Natasha Akpoti-Uduaghan, shugabar kwamitin majalisar dattawa kan harkokin ’yan Najeriya mazauna ƙasashen waje da ƙungiyoyin masu zaman kansu (NGOs), ta bayyana cewa za...
Ɗan majalissar dokoki mai wakiltar ƙaramar hukumar Argungu a zauren majalissar dokokin Jihar Kebbi, Onarabul Nasiru Muhammad Ɗan’umma, (Katukan Kebbi), ya fice daga jam’iyyar...
ƘADDARA TA
Na*Jiddah S Mapi*
*Chapter 1*
~Garin yomen babban gari ne me...
ANA BARIN HALAL:
*STORY AND WRITTING BY AUNTY NICE
*BISMILLAHIR RAHMANIN RAHIM*
Don Allah ina bada haƙurin ganin chanjin sunan danayi, daga *AMINAN JUNA* ya koma *ANA...
Tsohon Mataimakin Shugaban Ƙasa, Atiku Abubakar, ya yi nuni da yiwuwar sake tsayawa takarar shugaban ƙasa a zaɓen 2027, ƙarƙashin haɗakar jam'iyyun adawa a...