Babbar Sallah: Dalilin da ya sa tunanin mutane ya sauya kan ragunan layya

Babbar Sallah: Dalilin da ya sa tunanin mutane ya sauya kan ragunan layya

Yayin da rage mako guda a yi bikin babbar Sallah a Nijeriya, wasu masu niyyar yin layya sun ce sun fara canza tunani saboda tsadar rago.

Ana matuƙar kokawa da tsadar rayuwa a ƙasar, yayin da masu sayar da dabbobi ke cewa kuɗin sufuri ya ƙara ta'azzara farashin raguna a bana.

Wakilin BBC Ahmed Wakili wanda ya ziyarci kasuwar ƴan awaki da ke yankin Maraba a jihar Nasarawa, ya ruwaito ganin ɗaruruwan raguna da rakuma da shanu da kuma sauran dabbobi waɗanda aka kai don sayarwa.

Shugaban kasuwar, Yakubu Sani ya bayyana cewa raguna sun fi tsada a bana idan aka kwatanta da bara.

"Abin da ke janyo ƙarin tsadar shi ne kudin mota, a bara 3,500 masu mota ke ɗaukar rago ɗaya - a bana kuwa abin ya kai kusan 8,000," in ji Sani.

Wani mai suna Ubale Bala wanda ya je sayar da raguna daga jihar Bauchi, ya ce farashin bana da na bara ya bambanta.

"Ragunan sun yi tsada ba kaɗan ba. Na zo sayan ragon 150,000 - zuwa 180,000 amma gaskiya sun yi ƙanƙanta ba su ma kai a yanka su ba," in ji wani da ya je saye.