Gov. Idris orders immediate repairs of Flood-Damaged Birnin Kebbi–Niger International Road
The Governor of Kebbi State, Comrade Dr. Nasir Idris (Kauran Gwandu), has directed the immediate repair of a section of the Birnin Kebbi–Niger International...
ƘADDARA TA: Fita Ta Uku
ƘADDARA TA Na*Jiddah S Mapi* *Chapter 3* ~Asibitin sukaje, ya saba zuwa dama a...
Atiku Rejects Southern Call to Step Down, Demands Open Primaries
Former Vice President Atiku Abubakar has strongly rejected mounting calls from political leaders and stakeholders in Southern Nigeria urging him to...
ADC ta hayo lauyoyi 97 su kare ta a gaban kotu a ƙarar da ta ke zargin APC ce ta shigar
Jam’iyyar haɗaka ta ADC ta hayo tawagar lauyoyi 97 domin kalubalantar abin da ta bayyana a matsayin “karar bogi” da ta ke zargin APC...
Jami’an tsaro sun kuɓutar da mutane Shida a jihar Kebbi
Haɗin guiwar jami'an tsaro a jihar Kebbi sun samu nasarar kuɓutar da mutane shida da aka yi garkuwa da su da shanu da aka...
ƘADDARA TA: Fita Ta Biyu
ƘADDARA TA: Na*Jiddah S Mapi* *Chapter 2* ~Cikin dare kowa na ɗakinshi yana bacci...
Ana zaman ɗar-ɗar a jihohi 3 na Nijeriya bisa rahoton ɓallewar dam a ƙasar Kamaru
Gwamnatocin jihohin Najeriya uku na cikin shirin ko-ta -kwana, sakamakon ƙaruwar fargabar samun ambaliya saboda yiyuwar sakin ruwan madatsar Lagdo ta Kamaru. BBC Hausa ta...
Natasha ta sanar da ranar da za ta dawo zaman majalisar dattawa
Sanata Natasha Akpoti-Uduaghan, shugabar kwamitin majalisar dattawa kan harkokin ’yan Najeriya mazauna ƙasashen waje da ƙungiyoyin masu zaman kansu (NGOs), ta bayyana cewa za...
Ɗan Majalissa Mai Wakiltar Argungu A Jihar Kebbi Ya Sauya Sheƙa Daga Jam’iyyar APC Zuwa ADC
Ɗan majalissar dokoki mai wakiltar ƙaramar hukumar Argungu a zauren majalissar dokokin Jihar Kebbi, Onarabul Nasiru Muhammad Ɗan’umma, (Katukan Kebbi), ya fice daga jam’iyyar...
ƘADDARA TA: Fita Ta Farko
ƘADDARA TA Na*Jiddah S Mapi* *Chapter 1* ~Garin yomen babban gari ne me...








