APC:Bance Ina Goyon Bayan Gwamna Abba Kabir ba -Kwankwaso

0

An ja hankalin jama’a kan wani rahoto mai ruɗani da kafar Premium Times ta wallafa, inda ta yi iƙirarin cewa Sanata Rabiu Musa Kwankwaso...

CONDOLENCE: GOV. ALIYU CONSOLES GADA COMMUNITY OVER DEATH OF VILLAGE HEAD

0

Sokoto State Governor, Ahmed Aliyu, has condoled with the family of the late Village Head of Gada, Alhaji Ibrahim Isah, who passed away a...

Gwamnatin Kano ta ba da umarnin bincike kan mutuwar matar aure da likita ya manta almakashi a cikinta

0

Hukumar kula da asibitocin jihar Kano ta bayar da umarnin gudanar da cikakken bincike kan mutuwar wata matar aure mai suna Aishatu Umar, wadda...

Dattawan Jihar Rivers sun yi gargaɗi kan yunkurin tsige Gwamna Fubara

0

Ƙungiyar Dattawa da shugabannin Jihar Rivers, ta nuna damuwa kan sanarwar neman tsige Gwamna Siminalayi Fubara da mataimakiyarsa, Farfesa Ngozi Ordu. Shugaban riƙon ƙungiyar, Dr....

‘Yànbíndíga Sun Buɗe Wuta Ga Ayarin ‘Yan Ɗaurin Aure, Sun Sácé Amarya a Katsina

0

'Yán tà’àdda a jihar Katsina, sun kai harí inda suka kashe wasu mahalarta ɗaurin aure, tare da sace amarya da wasu mutane 17. Kamar yadda...

Shugaba Tinubu Yana nan bai ɓata ba — APC Ga Peter Obi

0

Shugaba Tinubu Yana nan bai ɓata ba — APC Ga Peter Obi Jam’iyyar All Progressives Congress (APC) a Jihar Lagos ta bayyana cewa Shugaban Ƙasa...

2027: I expect  intervention from the international community—-Tambuwal

0

Former Sokoto State governor and senator representing Sokoto South, Aminu Waziri Tambuwal, has said he would welcome intervention by the international community in Nigeria’s...

Ƙungiyar Manoma Ta Buƙaci Gwamnati Ta Tallafa wa Manoman Rani da Famfunan Solar

0

Ƙungiyar Manoma Ta Buƙaci Gwamnati Ta Tallafa wa Manoman Rani da Famfunan Solar — Ta Hannun Sabon Shugaba, Mohammed Magaji Gettaɗo Ƙungiyar Manoman Nijeriya (AFAN)...

CAN ta ƙaryata zargin ta’addanci da ake yi wa gwamnan Bauchi

0

Ƙungiyar Kiristoci ta Najeriya (CAN) reshen jihar Bauchi ta yi watsi da zarge-zargen da ake yi wa Gwamna Bala Mohammed da wasu daga cikin...

Mutane 22 sun rasu a haɗurran mota tsakanin Abuja da Kaduna

0

Mutane 12 sun mutu a kauyen Gada-Biyu da ke kan titin Abuja zuwa Lokoja bayan wata tirela mai ɗauke da gawayi ta buge mutane...